ข่าวสารประชาสัมพันธ์ ของโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย
![9-3-66 ทำบุญโรงพยาบาล 2566](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/9-3-66-ทำบุญโรงพยาบาล-2566-212x300.jpg)
![72385](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72385-300x225.jpg)
![72384](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72384-300x225.jpg)
![72396](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72396-300x225.jpg)
![72386](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72386-300x225.jpg)
![72395](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72395-300x225.jpg)
![72388](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72388-300x225.jpg)
![72391](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72391-300x225.jpg)
![72393](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72393-300x225.jpg)
![S__2629693](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__2629693-300x225.jpg)
![419676](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/419676-300x225.jpg)
![105612](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/105612-300x169.jpg)
![419693](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/419693-300x225.jpg)
![S__2629692](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__2629692-300x225.jpg)
มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย “ร่วมพิธีสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำโรงพยาบาล และร่วมพิธีทำบุญ พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป เนื่องในโอกาสทำบุญครบรอบ 43 ปี โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ประจำปี 2566” ณ โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่บุคลากรโรงพยาบาล และผู้ร่วมงาน เป็นการสืบสานประเพณีในการรำลึกถึงวัตถุประสงค์ของการก่อตั้งโรงพยาบาลในการให้บริการด้านสุขภาพแก่ประชาชน
![8-3-66 อบรม CPR](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/8-3-66-อบรม-CPR-212x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_0](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_0-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_1](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_1-300x265.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_3](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_3-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_8](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_8-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_9](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_9-225x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_12](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_12-225x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_14](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_14-270x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_22](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_22-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_28](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_28-300x225.jpg)
มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้นายแพทย์ศรีทน ธิตะยา, แพทย์หญิงศุภวรรณ ธิตะยา พร้อมทั้งเจ้าหน้าที่หน่วยงานอุบัติเหตุฉุกเฉินและนิติเวช เป็นวิทยากร “การฝึกอบรมปฐมพยาบาลเบื้องต้นการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน และการใช้เครื่องฟื้นคืนคลื่นหัวใจด้วยไฟฟ้าแบบอัตโนมัติ (CPR & AED) ประจำปี 2566” ระหว่างวันที่ 7-8 มีนาคม 2566 ให้กับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ซึ่งการประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้และความเข้าใจ ตระหนักถึงความสำคัญของการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน ทราบขั้นตอนในการปฏิบัติการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐานได้อย่างถูกต้อง สามารถใช้เครื่องฟื้นคืนคลื่นหัวใจด้วยไฟฟ้าแบบอัตโนมัติ (Automated External Defibrillator : AED) ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![9-3-66 ประเมินศูนย์เด็กเล็ก เทศบาลหาดเสี้ยว](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-3-66-ประเมินศูนย์เด็กเล็ก-เทศบาลหาดเสี้ยว-212x300.jpg)
![276705](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276705-300x200.jpg)
![276706](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276706-300x200.jpg)
![276707](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276707-300x200.jpg)
![276709](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276709-300x200.jpg)
![276711](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276711-300x200.jpg)
![276713](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276713-300x200.jpg)
![276714](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276714-300x200.jpg)
![276719](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276719-300x200.jpg)
9 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม กลุ่มงานจิตเวชและยาเสพติด กลุ่มงานโภชนศาสตร์ และกลุ่มงานทันตกรรม โดยมี นางรุ่งอรุณ คำโมง นายกเทศมนตรีตำบลหาดเสี้ยว เป็นประธาน “ร่วมต้อนรับคณะกรรมการประเมินคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ (สพด.4D)” เพื่อพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยให้ผ่านเกณฑ์ด้านสุขภาพ ทั้ง 4 ด้าน (4D)โดยสอดคล้องกับมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลหาดเสี้ยว ตำบลหาดเสี้ยว อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
20 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัยพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย “จัดซ้อมแผนอุบัติเหตุหมู่ ร่วมกับทีมภาคีเครือข่าย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย ประจำปี 2566” โดยได้รับความร่วมมือจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ศรีสัชนาลัย, องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านตึก, ทีมกู้ชีพและผู้ที่เกี่ยวข้อง เพื่อเป็นการรับมือเตรียมความพร้อมในการเกิดเหตุฉุกเฉินและสามารถดำเนินการได้อย่างทันท่วงทีและมีประสิทธิภาพเมื่อมีเหตุการณ์ ณ โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![15-3-66 ประชุมกองทุน อบต.ป่างิ้ว](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/15-3-66-ประชุมกองทุน-อบต.ป่างิ้ว-212x300.jpg)
![524470](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524470-300x225.jpg)
![524542](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524542-300x225.jpg)
![524544](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524544-300x225.jpg)
15 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม โดยมีสิบเอกวสันต์ เขียวสอาด นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ “เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการกองทุนหลักประกันสุขภาพระดับท้องถิ่นหรือพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลป่างิ้ว ครั้งที่ 2/2566” ร่วมกับท้องถิ่นอำเภอศรีสัชนาลัย, นายพิเศษ มั่นประสงค์ ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอศรีสัชนาลัย, และคณะกรรมการ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลป่างิ้ว อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![15-3-66 บริจาคเงิน คุณประดิษฐ์-คุณศิริลักษณ์ เตียเมธากร](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/15-3-66-บริจาคเงิน-คุณประดิษฐ์-คุณศิริลักษณ์-เตียเมธากร-212x300.jpg)
![74978](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/74978-300x225.jpg)
![74967](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/74967-300x225.jpg)
![74972](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/74972-300x225.jpg)
15 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย “ร่วมรับมอบเงินบริจาค จำนวน 200,000 บาท จากคุณประดิษฐ์ -คุณศิริลักษณ์ เตียเมธากร ร้านเมืองทองศรีสัชนาลัย” เพื่อสมทบทุนในการปรับปรุงห้องพิเศษให้กับโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย นำไปใช้ประโยชน์ทางการแพทย์ ในการช่วยเหลือ ดูแลผู้ป่วยให้ดียิ่งขึ้น ในครั้งนี้ทางโรงพยาบาลศรีสัชนาลัยขอขอบพระคุณอย่างยิ่งและจะนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อไป ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดได้อำนวยอวยพรให้แก่ท่านผู้บริจาคในครั้งนี้ จงประสบแต่สิ่งเป็นมงคล สุขกาย สบายใจ สุขภาพร่ายกายแข็งแรง ทุกเมื่อเทอญ
![15-3-66 ประชุมชี้แจง หมอกควัน บ้านแก่ง](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/15-3-66-ประชุมชี้แจง-หมอกควัน-บ้านแก่ง-212x300.jpg)
![524320](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524320-300x225.jpg)
![524321](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524321-300x225.jpg)
![524322](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524322-300x225.jpg)
![524319](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/524319-300x225.jpg)
15 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้สิบเอกวสันต์ เขียวสอาด นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ “เข้าร่วมประชุมชี้แจงมาตรการการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) และการประชาสัมพันธ์สื่อสารเชิงรุก ยกระดับปฏิบัติการและสร้างการมีส่วนร่วมโดยกำหนดมาตรการอย่างชัดเจน อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย” โดยมีสาธารณสุขอำเภอศรีสัชนาลัย, หัวหน้าท้องถิ่นอำเภอศรีสัชนาลัย, องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านแก่ง, หน่วยป่าไม้, เกษตรอำเภอศรีสัชนาลัย, เจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรบ้านแก่ง ณ ศาลาประชาคม หมู่ 9 ตำบลบ้านแก่ง อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![14-3-66 ประชุมชี้แจง หมอกควัน ดงคู่](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/14-3-66-ประชุมชี้แจง-หมอกควัน-ดงคู่-212x300.jpg)
![S__37273651](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__37273651-300x225.jpg)
![S__37273643](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__37273643-300x225.jpg)
![S__37273645](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__37273645-300x225.jpg)
![S__37273646](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__37273646-300x225.jpg)
![S__37273647](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__37273647-300x225.jpg)
14 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้นางสาวจิรัชยา บุญมา นักวิชาการสาธารณสุข “เข้าร่วมประชุมชี้แจงมาตรการการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) และการประชาสัมพันธ์สื่อสารเชิงรุก ยกระดับปฏิบัติการและสร้างการมีส่วนร่วมโดยกำหนดมาตรการอย่างชัดเจน อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย” โดยมีสาธารณสุขอำเภอ ศรีสัชนาลัย, หัวหน้าท้องถิ่นอำเภอศรีสัชนาลัย, องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านตึก, หน่วยป่าไม้, เกษตรอำเภอศรีสัชนาลัย, เจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรอำเภอศรีสัชนาลัยและประชาชนผู้ที่สนใจ ณ วัดห้วยไคร้ หมู่ที่ 1 ตำบลดงคู่ อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![14-3-66 ประชุมช่วยเหลือผู้ติดยาเสพติด](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/14-3-66-ประชุมช่วยเหลือผู้ติดยาเสพติด-212x300.jpg)
![19190](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/19190-300x225.jpg)
![19192](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/19192-300x225.jpg)
![19195](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/19195-300x225.jpg)
14 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้นางกรรณิการ์ ศรีมงคลธาราธร พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ “เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนการดำเนินโครงการช่วยเหลือผู้เสพ/ผู้ติดยาเสพติด ของศูนย์ฟื้นฟูสภาพทางสังคมจังหวัด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย” โดยมีนายสมพงค์ ชมชัย นายอำเภอศรีสัชนาลัย เป็นประธาน ร่วมกับนายนิรันดร์ พรมละ ปลัดอำเภอศรีสัชนาลัย, นายพิเศษ มั่นประสงค์ ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอศรีสัชนาลัย, เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานและผู้ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมอำเภอศรีสัชนาลัย ชั้น 2 อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![14-3-66 ประชุมชี้แจง หมอกควัน แม่สิน](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/14-3-66-ประชุมชี้แจง-หมอกควัน-แม่สิน-212x300.jpg)
![162670](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/162670-300x225.jpg)
![162665](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/162665-300x225.jpg)
![162666](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/162666-300x225.jpg)
![162669](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/162669-300x225.jpg)
14 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้สิบเอกวสันต์ เขียวสอาด นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ “เข้าร่วมประชุมชี้แจงมาตรการการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) และการประชาสัมพันธ์สื่อสารเชิงรุก ยกระดับปฏิบัติการและสร้างการมีส่วนร่วมโดยกำหนดมาตรการอย่างชัดเจน อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย” โดยมีสาธารณสุขอำเภอศรีสัชนาลัย, หัวหน้าท้องถิ่นอำเภอศรีสัชนาลัย, องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านตึก, หน่วยป่าไม้, เกษตรอำเภอศรีสัชนาลัย, เจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรอำเภอศรีสัชนาลัย ณ ที่ทำการกลุ่มแปลงใหญ่ส้มเขียวหวานแม่สิน หมู่ 24 ตำบลแม่สิน อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![13-3-66 ประชุมชี้แจง หมอกควัน](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/13-3-66-ประชุมชี้แจง-หมอกควัน-212x300.jpg)
![212386](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/212386-300x169.jpg)
![212387](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/212387-300x169.jpg)
![212388](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/212388-300x169.jpg)
13 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้สิบเอกวสันต์ เขียวสอาด
นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ และนางสาวมัชนาพร ถนอมนวล นักวิชาการสาธารณสุข “เข้าร่วมประชุมชี้แจงมาตรการการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) และการประชาสัมพันธ์สื่อสารเชิงรุก ยกระดับปฏิบัติการและสร้างการมีส่วนร่วมโดยกำหนดมาตรการอย่างชัดเจน อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย” โดยมีสาธารณสุขอำเภอศรีสัชนาลัย, หัวหน้าท้องถิ่นอำเภอศรีสัชนาลัย, องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านตึก, หน่วยป่าไม้, เกษตรอำเภอศรีสัชนาลัย, เจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรอำเภอศรีสัชนาลัย ณ องค์การบริหารส่วนตำบลแม่สำ อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![9-3-66 ประเมินศูนย์เด็กเล็ก เทศบาลหาดเสี้ยว](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-3-66-ประเมินศูนย์เด็กเล็ก-เทศบาลหาดเสี้ยว-212x300.jpg)
![276705](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276705-300x200.jpg)
![276706](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276706-300x200.jpg)
![276707](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276707-300x200.jpg)
![276709](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276709-300x200.jpg)
![276711](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276711-300x200.jpg)
![276713](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276713-300x200.jpg)
![276714](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276714-300x200.jpg)
![276719](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/06/276719-300x200.jpg)
9 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม กลุ่มงานจิตเวชและยาเสพติด กลุ่มงานโภชนศาสตร์ และกลุ่มงานทันตกรรม โดยมี นางรุ่งอรุณ คำโมง นายกเทศมนตรีตำบลหาดเสี้ยว เป็นประธาน “ร่วมต้อนรับคณะกรรมการประเมินคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ (สพด.4D)” เพื่อพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยให้ผ่านเกณฑ์ด้านสุขภาพ ทั้ง 4 ด้าน (4D)โดยสอดคล้องกับมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลหาดเสี้ยว ตำบลหาดเสี้ยว อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![9-3-66 ทำบุญโรงพยาบาล 2566](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/9-3-66-ทำบุญโรงพยาบาล-2566-212x300.jpg)
![72385](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72385-300x225.jpg)
![72384](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72384-300x225.jpg)
![72396](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72396-300x225.jpg)
![72386](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72386-300x225.jpg)
![72395](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72395-300x225.jpg)
![72388](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72388-300x225.jpg)
![72391](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72391-300x225.jpg)
![72393](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/72393-300x225.jpg)
![S__2629693](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__2629693-300x225.jpg)
![419676](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/419676-300x225.jpg)
![105612](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/105612-300x169.jpg)
![419693](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/419693-300x225.jpg)
![S__2629692](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__2629692-300x225.jpg)
9 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย “ร่วมพิธีสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำโรงพยาบาล และร่วมพิธีทำบุญ พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป เนื่องในโอกาสทำบุญครบรอบ 43 ปี โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ประจำปี 2566” ณ โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่บุคลากรโรงพยาบาล และผู้ร่วมงาน เป็นการสืบสานประเพณีในการรำลึกถึงวัตถุประสงค์ของการก่อตั้งโรงพยาบาลในการให้บริการด้านสุขภาพแก่ประชาชน
![8-3-66 อบรม CPR](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/8-3-66-อบรม-CPR-212x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_0](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_0-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_1](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_1-300x265.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_3](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_3-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_8](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_8-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_9](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_9-225x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_12](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_12-225x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_14](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_14-270x300.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_22](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_22-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_28](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_ฟื้นฟูCPR7-8มีนาคม_๒๓๐๓๐๘_28-300x225.jpg)
8 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย มอบหมายให้นายแพทย์ศรีทน ธิตะยา, แพทย์หญิงศุภวรรณ ธิตะยา พร้อมทั้งเจ้าหน้าที่หน่วยงานอุบัติเหตุฉุกเฉินและนิติเวช เป็นวิทยากร “การฝึกอบรมปฐมพยาบาลเบื้องต้นการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน และการใช้เครื่องฟื้นคืนคลื่นหัวใจด้วยไฟฟ้าแบบอัตโนมัติ (CPR & AED) ประจำปี 2566” ระหว่างวันที่ 7-8 มีนาคม 2566 ให้กับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ซึ่งการประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้และความเข้าใจ ตระหนักถึงความสำคัญของการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน ทราบขั้นตอนในการปฏิบัติการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐานได้อย่างถูกต้อง สามารถใช้เครื่องฟื้นคืนคลื่นหัวใจด้วยไฟฟ้าแบบอัตโนมัติ (Automated External Defibrillator : AED) ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![8-3-66 ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม จนท.](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/8-3-66-ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม-จนท-212x300.jpg)
![0E54D2CB-3B26-44E8-80F3-9279D37FD410-L0-001](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/0E54D2CB-3B26-44E8-80F3-9279D37FD410-L0-001-300x169.jpg)
![D7B088F2-08A0-4F0A-BA7B-EBF4AD7093F5-L0-001](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/D7B088F2-08A0-4F0A-BA7B-EBF4AD7093F5-L0-001-300x169.jpg)
![timeline_20220629_154648](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/timeline_20220629_154648-300x225.jpg)
![timeline_20220629_154649](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/timeline_20220629_154649-300x225.jpg)
![timeline_20220629_154654](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/timeline_20220629_154654-300x225.jpg)
![timeline_20220629_154700](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/timeline_20220629_154700-300x225.jpg)
8 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ร่วม “กิจกรรมการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ 3 อ.อาหาร ออกกำลังกาย อารมณ์ 2 ส. งดสูบบุหรี่ งดดื่มสุรา แนววิถีชีวิตใหม่ New Normal” เพื่อให้เกิดการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภคอาหารตามหลักโภชนาการและการมีกิจกรรมการเคลื่อนไหวออกแรง/ออกกำลังกาย รวมถึงการสนับสนุนให้เกิดความยั่งยืน ณ ลานหน้าคลินิกสุขภาพจิต โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![8-3-66 บริจาคเงิน อ.จำเรียก-คุณนิภา ผลัดวรรณ](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/8-3-66-บริจาคเงิน-อ.จำเรียก-คุณนิภา-ผลัดวรรณ-212x300.jpg)
![S__154746891](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__154746891-300x225.jpg)
![S__154746890](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__154746890-300x225.jpg)
8 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย “ร่วมรับมอบเงินบริจาค จำนวน 200,000 บาท จากอาจารย์จำเรียกและคุณนิภา ผลัดวรรณ” เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2566 สมทบทุนในการปรับปรุงห้องพิเศษให้กับโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ทางการแพทย์ ในการช่วยเหลือ ดูแลผู้ป่วยให้ดียิ่งขึ้น ในครั้งนี้ทางโรงพยาบาลศรีสัชนาลัยขอขอบพระคุณอย่างยิ่งและจะนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อไป ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดได้อำนวยอวยพรให้แก่ท่านผู้บริจาคในครั้งนี้ จงประสบแต่สิ่งเป็นมงคล สุขกาย สบายใจ สุขภาพร่ายกายแข็งแรง ทุกเมื่อเทอญ
![2-3-66 ร่วมงานวัดพระปรางค์](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/2-3-66-ร่วมงานวัดพระปรางค์-212x300.jpg)
![12189](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/12189-282x300.jpg)
![12188](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/12188-300x225.jpg)
![12190](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/12190-300x225.jpg)
![280456](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/280456-300x225.jpg)
![280457](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/280457-300x225.jpg)
![280458](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/280458-300x225.jpg)
![280459](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/280459-300x225.jpg)
![280460](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/280460-300x225.jpg)
2 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย โดยมีนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานใน “งานสักการะพระธาตุ วัดพระปรางค์ หรือ วัดพระศรีรัตน มหาธาตุราชวรวิหาร (วัดพระปรางค์) งานสมโภชเดือน 4 ปีที่ 109 ระหว่างวันที่2-6 มีนาคม 2566 ตำบลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย” โดยมี เจ้าคณะจังหวัดสุโขทัยเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ พร้อมทั้ง นายสมพงค์ ชมชัย นายอำเภอศรีสัชนาลัย, นายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย, หัวหน้าส่วนราชการ, หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ, ผู้บริหารสถานศึกษา, ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น, กำนันผู้ใหญ่บ้านและประชาชนทั่วไป เข้าร่วมในงานสมโภชดังกล่าว
![1-3-66 ตรวจสุขภาพเบื้องต้น เทศบาลตำบลหาดเสี้ยว](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1-3-66-ตรวจสุขภาพเบื้องต้น-เทศบาลตำบลหาดเสี้ยว-212x300.jpg)
![517018](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517018-300x225.jpg)
![517013](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517013-300x225.jpg)
![517020](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517020-300x225.jpg)
![517014](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517014-300x225.jpg)
![517017](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517017-300x225.jpg)
![517015](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517015-300x225.jpg)
![517019](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/517019-300x225.jpg)
1 มีนาคม 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม และกลุ่มงานประกันสุขภาพ ยุทธศาสตร์และสารสนเทศทางการแพทย์ ร่วม “ออกให้บริการตรวจคัดกรอง ประเมินพฤติกรรมสุขภาพเบื้องต้นและให้คำแนะนำด้านการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ ในกลุ่มเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลหาดเสี้ยว” เพื่อส่งเสริม ป้องกันการเกิดโรคเรื้อรัง และให้รู้ถึงสภาวะสุขภาพของตนเอง ซึ่งนำไปสู่การป้องกันและวางแผนการรักษาอย่างทันท่วงที พร้อมทั้งบริการตรวจสอบและยืนยันการเข้ารับบริการ (New Authen Code Online) ณ เทศบาลตำบลหาดเสี้ยว อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![28-2-66 ปั่นจักยาน เทศบาล](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/28-2-66-ปั่นจักยาน-เทศบาล-212x300.jpg)
![S__25026587](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026587-300x168.jpg)
![S__25026583](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026583-300x168.jpg)
![S__25026585](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026585-300x168.jpg)
![S__25026586](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026586-300x168.jpg)
![S__25026588](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026588-300x168.jpg)
![S__25026602](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026602-300x168.jpg)
![S__25026598](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026598-300x168.jpg)
![S__25026596](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__25026596-300x168.jpg)
28 กุมภาพันธ์ 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ได้เข้าร่วม “เวทีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ ส่งเสริมการใช้จักรยาน ลดมลพิษ รับมือการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ” โดยมีนางรุ่งอรุณ คำโมง นายกเทศมนตรีตำบล หาดเสี้ยว คณะผู้บริหาร คณะสภาเทศบาลตำบลหาดเสี้ยว ร่วมกับภาคีเครือข่าย ได้แก่ โรงเรียนอนุบาลศรีสัชนาลัย (บ้านหาดสูง) สถานีตำรวจภูธรศรีสัชนาลัย สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสุโขทัย ชุมชน บ้านหาดสูง ชุมชนบ้านใหม่ และชุมชนบ้านป่าไผ่ ภายใต้แผนปฏิบัติการชุมชนจักรยานตำบลหาดเสี้ยว ลด CO2 โดยมีกิจกรรมย่อย ได้แก่ กิจกรรม “Kick off” และกิจกรรม “ลอง ปั่น” ในชุมชน ระยะทางประมาณ 4 กิโลเมตร กิจกรรมเล่าเรื่องบุคคลต้นแบบใช้จักรยานเพื่อการเดินทางในชีวิตประจำวัน
![28-2-66 ประชุมเจ้าหน้าที่ ก.พ.66](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/28-2-66-ประชุมเจ้าหน้าที่-ก.พ.66-212x300.jpg)
![20053](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/20053-300x169.jpg)
![516644](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/516644-300x225.jpg)
![516645](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/516645-300x225.jpg)
![516646](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/516646-300x225.jpg)
![S__21954569](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21954569-300x225.jpg)
![516656](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/516656-300x225.jpg)
28 กุมภาพันธ์ 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ร่วม “ประชุมเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 2566” เพื่อรับทราบนโยบาย รวมถึงแนวทางการปฏิบัติงานให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน การเปิดโอกาสให้เจ้าหน้าที่เสนอแนวคิดเห็นและสร้างนวัตกรรมใหม่ให้เกิดขึ้นภายในองค์กร การแนะนำบุคลากรเข้าใหม่ มีการนำเสนอการประชุมวิชาการประจำเดือน โดยนางสาวทองกวาว ทิพย์ปราบ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ บรรยายเรื่อง “หลักและแนวทางการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาล” และนางประภาพิศ ต่วนเจริญศรี พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ บรรยายเรื่อง “ชี้แจงแนวทางการจัดตั้งคลินิกผู้สูงอายุ อำเภอศรีสัชนาลัย” ให้รับทราบผลการดำเนินงานของกลุ่มงานต่างๆ เพื่อนำไปพัฒนางานในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![28-2-66 รับบริจาค ค่าอุปกรณ์ทางการแพทย์](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/28-2-66-รับบริจาค-ค่าอุปกรณ์ทางการแพทย์-212x300.jpg)
![S__21962765](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962765-300x225.jpg)
28 กุมภาพันธ์ 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย ร่วมรับมอบ “พัดลมมิซูชิต้า จากบริษัท มิซูชิต้า อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัดและรับมอบเงินบริจาค จำนวน 10,000 บาท จากบริษัท สแกนเนอร์อิเลคทริค อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด โดยท่านพลทวี โรจนสินทรัพย์” เพื่อสมทบทุนซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์และประโยชน์ทางการแพทย์ ในการช่วยเหลือ ดูแลผู้ป่วย ให้ดียิ่งขึ้น โดยได้รับมอบจากคุณแม่เกียว เรืองสกุล – คุณธนพงศ์ – คุณพรรณยุภา บุญเรือง (ร้านเรืองสวรรค์ ) ที่เป็นสะพานบุญในการร่วมมอบเงินบริจาคและพัดลมในครั้งนี้ ทางโรงพยาบาลศรีสัชนาลัยขอขอบพระคุณอย่างยิ่งและจะนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อไป ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดได้อำนวยอวยพรให้แก่ท่าน ผู้บริจาคในครั้งนี้ จงประสบแต่สิ่งเป็นมงคล สุขกาย สบายใจ สุขภาพร่ายกายแข็งแรง มีลาภ ยศ สรรเสริญ ปรารถนาสิ่งใดขอให้สัมฤทธิ์ผลเป็นของท่านและครอบครัวทุกเมื่อ เทอญ
![28-2-66 ตรวจสุขภาพเบื้องต้น รร.เมืองเชลียง](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/28-2-66-ตรวจสุขภาพเบื้องต้น-รร.เมืองเชลียง-212x300.jpg)
![S__21962780](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962780-300x225.jpg)
![S__21962782](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962782-300x225.jpg)
![S__21962785](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962785-300x169.jpg)
![S__21962783](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962783-300x169.jpg)
![S__21962784](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962784-300x169.jpg)
![S__21962786](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962786-300x169.jpg)
![S__21962787](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__21962787-300x169.jpg)
28 กุมภาพันธ์ 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ กลุ่มงานการพยาบาล กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม และกลุ่มงานประกันสุขภาพ ยุทธศาสตร์และสารสนเทศทางการแพทย์ ร่วม “ออกให้บริการตรวจคัดกรอง ประเมินพฤติกรรมสุขภาพเบื้องต้นและให้คำแนะนำด้านการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ ในกลุ่มนักเรียน นักศึกษา” เพื่อส่งเสริม ป้องกันการเกิดโรคเรื้อรังและให้รู้ถึงสภาวะสุขภาพของตนเอง ซึ่งนำไปสู่การป้องกันและวางแผนการรักษาอย่างทันท่วงที พร้อมทั้งบริการตรวจสอบและยืนยันการเข้ารับบริการ (New Authen Code Online) ระหว่างวันที่ 27 – 28 กุมภาพันธ์ 2566 ณ โรงเรียนเมืองเชลียง ตำบลหาดเสี้ยว อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![28-2-66 green clean](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/28-2-66-green-clean-212x300.jpg)
![207362](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207362-300x169.jpg)
![207364](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207364-300x169.jpg)
![207365](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207365-300x169.jpg)
![207368](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207368-300x169.jpg)
![207377](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207377-300x169.jpg)
![207379](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207379-300x169.jpg)
![207381](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207381-300x169.jpg)
![207382](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/207382-300x169.jpg)
28 กุมภาพันธ์ 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย “เชิญชวนร่วมซื้อ ผ้ก ผลไม้ ในตลาดนัดสุขภาพ สินค้าอินทรีย์” เพื่อรณรงค์และส่งเสริมให้ผู้บริโภคหันมาใส่ใจดูแลสุขภาพด้วยการรับประทานอาหารปลอดสารพิษและใช้สินค้าจากชุมชน ณ บริเวณลานข้างตึกทันตกรรม โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
![24-2-66 สอบวิศวกรรมความปลอดภัย](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/24-2-66-สอบวิศวกรรมความปลอดภัย-212x300.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_35](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_35-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_3](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_3-300x169.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_15](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_15-300x169.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_17](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_17-300x169.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_20](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_20-300x169.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_21](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_21-300x169.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_22](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_22-300x169.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_27](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_27-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_28](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_28-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_29](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_29-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_32](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_32-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_34](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_34-300x225.jpg)
![LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_37](http://www.sshos.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_2422023_๒๓๐๒๒๔_37-300x225.jpg)
24 กุมภาพันธ์ 2566
ภายใต้การอำนวยการของดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย นำโดยนายแพทย์ศักดิ์สิทธิ์ บ่อแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีสัชนาลัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลศรีสัชนาลัยและคณะกรรมการสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัย (ENV) “ได้รับการตรวจสอบวิศวกรรมความปลอดภัยในโรงพยาบาล ประจำปี 2566” จากศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 2 ระหว่างวันที่ 22–24 กุมภาพันธ์ 2566 ซึ่งการตรวจสอบวิศวกรรมความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อมในโรงพยาบาลโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อตรวจสอบความพร้อมการใช้งานของอุปกรณ์ค้นหาความเสี่ยง และข้อบกพร่องในงานระบบทางด้านวิศวกรรม เพื่อป้องกัน หาแนวทางแก้ไข และควบคุมอันตรายทั้งทางด้านกายภาพและสิ่งแวดล้อม ที่อาจจะส่งผลกระทบ ต่อกระบวนการรักษาและความปลอดภัยของประชาชนผู้มารับบริการ ณ โรงพยาบาลศรีสัชนาลัย อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย